Websites liên kết
Thống kê truy cập

Trực tuyến  :

419

Đã truy cập :

139511176
Chi tiết hỏi đáp

Sở Lao động Thương binh và Xã hội trả lời câu hỏi của độc giả Vũ Thị Cẩm Trang, TP Hà Nội

Ngày trả lời:11/12/2017
Câu hỏi:

Bố tôi tên là Vũ Sóng Bể, sinh năm 1948, cấp bậc trung úy, chức vụ quản lý.

 

Nguyên quán xã Điền Công, huyện Yên Hưng, tỉnh Quảng Ninh.

 

Đơn vị C30 Cục Hậu cần Quân khu 7.

 

Số hiệu quân nhân 72-255-2A9.

 

Nhập ngũ ngày10/7/1972, đơn vị khi bị thương C30 Tiểu đoàn Quân y, Cục Hậu cần Quân khu 7.

 

Bị thương ngày 15/12/1982.

Nơi bị thương: Căn cứ Hoàng Diệu, Xuân Lộc, Đồng Nai.

Bố tôi bị thương khi đang làm nhiệm vụ, bị đa vết thương phần mềm tay, chân, ngực, da đầu, vai trái, gẫy xương 1 tay phải , cụt đốt chân phải, đứt động mạch cánh tay, 2 mắt. Sau khi bị thương, bố tôi điều trị tại Viện Quân y 175 từ ngày 17/12/1982 đến ngày 27/5/1983. Nhận xét đơn vị bị thương loại B ngày 6/6/1985 vào viện Quân y 175 đến ngày 18/6/1985 chết do hôn mê suy hô hấp ngừng tim ngừng thở, tăng áp nội sọ đột ngột, ảnh hưởng do vết thương mắt cũ tái phát. Được đơn vị xác nhận là liệt sĩ, số giấy báo tử 115 BT 3/8/92. Năm 1992, gia đình tôi mang toàn bộ hồ sơ lên Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh Quảng Ninh, nhưng dược trả lời là trường hợp này không được công nhận liệt sĩ, từ đó đến nay gia đình cầm lại hồ sơ về. Ngày nay thông tin thay đổi và liên lạc tốt hơn, tôi muốn hỏi trường hợp của bố tôi có được công nhận liệt sĩ không? Tôi xin trân trọng cảm ơn!

 

 

 



Người hỏi:Vũ Thị Cẩm Trang   Địa chỉ: 811 Quang Trung, quận Hà Đông, TP. Hà Nội



Trả lời:

 

         Sau khi xem xét, nghiên cứu nội dung câu hỏi của công dân, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh Quảng Ninh xin được trả lời như sau:

          Theo quy định tại điểm i, khoản 1, Điều 17 Nghị định số 31/2013/NĐ-CP ngày 09/4/2013 của Chính phủ quy định người hy sinh thuộc một trong các trường hợp sau được xem xét xác nhận là liệt sĩ như Thương binh, người hưởng chính sách như thương binh bị chết do vết thương tái phát (không áp dụng đối với thương binh loại B) trong các trường hợp:

          Suy giảm khả năng lao động từ 81% trở lên chết do vết thương tái phát có xác nhận của cơ sở y tế.

          Suy giảm khả năng lao động từ 61% đến 80% chết trong khi đang điều trị vết thương tái phát tại bệnh viện cấp huyện hoặc tương đương trở lên;

          Đối chiếu với các quy định trên và theo nội dung công dân trình bày thì ông Vũ Sóng Bể là thương binh loại B vì vậy. không đủ điều kiện suy tôn là liệt sĩ theo quy định.

(Theo CV số 218/LĐTBXH-NCC)

 






Danh sách câu hỏi và trả lời:

STTCâu hỏiNgười hỏiNgày trả lờiTrạng thái
1 Sở Lao động Thương binh và Xã hội trả lời câu hỏi của độc giả Vũ Thị Cẩm Trang, TP Hà Nội Vũ Thị Cẩm Trang 11/12/2017 Đã trả lời
2 Sở Tài nguyên và Môi trường trả lời câu hỏi của độc giả Trần Anh Tuấn, TP Hạ Long Trần Anh Tuấn 08/12/2017 Đã trả lời
3 Công an tỉnh Quảng Ninh trả lời câu hỏi của độc giả Bùi Đại, huyện Hải Hà Bùi Đại 07/12/2017 Đã trả lời
4 Công an tỉnh Quảng Ninh trả lời câu hỏi của độc giả Nguyễn Hoàng Anh Vũ, TP Hạ Long Nguyễn Hoàng Anh Vũ 06/12/2017 Đã trả lời
5 Công an tỉnh Quảng Ninh trả lời câu hỏi của độc giả Đỗ Minh Gia, TP Hải Phòng Đỗ Minh Gia 05/12/2017 Đã trả lời
6 Sở Nội vụ trả lời câu hỏi của độc giả Trương Quang Duy, Quảng Ninh Trương Quang Duy 05/12/2017 Đã trả lời
7 Sở Nội vụ trả lời câu hỏi của độc giả Bùi Thu Hương, Quảng Ninh Bùi Thu Hương 04/12/2017 Đã trả lời
8 Sở Nội vụ trả lời câu hỏi của độc giả Trần Thị Tính, Quảng Ninh Trần Thị Tính 01/12/2017 Đã trả lời
9 Chi cục thuế TP Hạ Long trả lời câu hỏi của độc giả Hồ Văn Hảo, TP Hạ Long Hồ Văn Hảo 30/11/2017 Đã trả lời
10 Sở Y tế trả lời câu hỏi của độc giả Vũ Thị Vân Anh, TP Hạ Long Vũ Thị Vân Anh 29/11/2017 Đã trả lời
11 BHXH tỉnh Quảng Ninh trả lời câu hỏi của độc giả Lê Bá Công, Quảng Ninh Lê Bá Công 28/11/2017 Đã trả lời
12 BHXH tỉnh Quảng Ninh trả lời câu hỏi của độc giả Nguyễn Văn Thông, thị xã Quảng Yên Nguyễn Văn Thông 27/11/2017 Đã trả lời
13 Bảo hiểm xã hội tỉnh Quảng Ninh trả lời câu hỏi của độc giả Bùi Ngọc Đón, huyện Bình Liêu Bùi Ngọc Đón 23/11/2017 Đã trả lời
14 Sở Tư pháp trả lời câu hỏi của độc giả Nguyễn Ngọc Hoa, TP Hạ Long Nguyễn Ngọc Hoa 14/11/2017 Đã trả lời
15 Sở Tư pháp trả lời câu hỏi của độc giả Đoàn Văn Lưu, huyện Ba Chẽ Đoàn Văn Lưu 13/11/2017 Đã trả lời
12345678910...
CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH QUẢNG NINH
© Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân Tỉnh Quảng Ninh
Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông
Chịu trách nhiệm chính: Ông Vũ Công Lực, Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Quảng Ninh
Địa chỉ: Tầng 8, Trụ sở Liên cơ quan số 2, Nguyễn Văn Cừ, Phường Hồng Hà, TP. Hạ Long, tỉnh Quảng Ninh; Điện thoại: (+84 203) 3638468 - Fax: (+84 203) 3638822
Email: banbientap@quangninh.gov.vn